KittySoman
Home page:
    1. There are no messages on KittySoman's profile yet.
  • Loading...
  • Loading...
  • Signature

About

Home page:
    https://giupviectheogio.com/giup-viec-theo-gio.html
    Server:
    • Jaeger (US East)
    Hello, My name is Soman, nice to meet you

Xem thêm tại: Công ty giúp việc nhà | Dịch vụ giúp việc theo giờ

Aisha Moore, một chuyên gia quản lý căng thẳng và tư vấn sức khỏe cộng đồng từ Washington, DC nói rằng việc giúp đỡ khi nó được cung cấp làm giảm mức độ căng thẳng. Lời khuyên của cô không chỉ bắt nguồn từ công việc huấn luyện những người phụ nữ khác mà còn từ những năm làm người chăm sóc cho cha cô. Khi Moore 31 tuổi, cha cô bị đột quỵ và cô trở thành người chăm sóc chính. Sự căng thẳng và lo lắng khiến cô ấy bị khuyết tật ngắn hạn. Nhiều người đề nghị giúp đỡ tôi nhưng tôi không chấp nhận vì tôi không nghĩ mình cần nó. Tôi không muốn làm gánh nặng cho người khác, cô nói. Nếu tôi phải làm lại, tôi sẽ chấp nhận tất cả các đề nghị giúp đỡ để tôi có thể giảm tải ngay từ đầu.

Bao gồm cả gia đình.
    Có lẽ lời khuyên yêu thích của tôi đến từ Brittany Ferri, một nhà trị liệu nghề nghiệp và chủ sở hữu / người sáng lập của Simplility of Health, LLC ở Rochester, New York. Ferri khuyên bạn nên bao gồm cả những người bạn chăm sóc trong thói quen tự chăm sóc bản thân. Cô nói nếu bạn thấy khó khăn khi tìm thời gian để làm những việc nhỏ mang lại niềm vui cho cuộc sống của bạn, thì hãy bao gồm người bạn chăm sóc trong các hoạt động đó. Nếu bạn thích nấu ăn, nhưng thường không có thời gian, hãy tìm cách để người thân của bạn tham gia. Nếu họ có thể, hãy chọn một nhiệm vụ để họ giúp đỡ, chẳng hạn như phân loại nguyên liệu, khuấy hoặc đọc công thức cho bạn. Những nhiệm vụ này có thể giúp bạn làm những gì bạn yêu thích trong khi vẫn duy trì trách nhiệm của mình với tư cách là người chăm sóc.
    Xem tại: giúp việc nhà | giup viec nha